รับซื้อเพชร

ทางเว็บไม่อนุญาตให้โพสโฆษณา ประชาสัมพันธ์ใดๆ ทั้งสิ้น ที่ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาในเว็บไซต์ หากพบทางเว็บจะทำการลบทันที

วัดห้วยปลากั้ง จ.เชียงราย

• 1 ตอบ
  • 8083 อ่าน
*

ออฟไลน์ ฮักล้านนา

• Administrator
  • Hero Member
  • 664
  • 306
    • วัดร่องขุ่น
วัดห้วยปลากั้ง จ.เชียงราย
« เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:47:18 AM »
พระอวโลกิเตศวรมหาโพธิสัตว์ (กวนอิม)

แนะนำที่พบโชคธรรมเจดีย์ เปิดทุกวัน เวลา 07.00 น. - 21.30 น.

เจดีย์สูง 9 ชั้น มีพระธาตุประจำปีเกิดล้อมรอบ

ทุกชั้นจะมีเจ้าแม่กวนอิมปางต่างๆ และมีหลวงพ่อโสธร, สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) ฯลฯ ซึ่งแกะสลักด้วยไม้ขนาดใหญ่ ประทับอยู่ทุกๆ ชั้น

เจ้าแม่กวนอิมพันกร, เจ้าแม่กวนอิมปางต่างๆ เช่น ปางประทานทรัพย์, ปางเนรมิต, ปางสุขสบาย, ปางพยากรณ์ ฯลฯ

และยังมีอุโบสถหลังใหญ่ และคิดว่าน่าจะเป็นเจ้าแม่กวนอิม พระอวโลกิเตศวรมหาโพธิสัตว์ ขนาดสูง 69 เมตร ที่กำลังก่อสร้างอีก

ต้องไปเยี่ยมชมกันให้ได้นะครับ

เส้นทาง ถ้ามาจาก พะเยา พาน ปากทางแม่สรวย ผ่านสี่แยกแม่กรณ์ให้ตรงไปเรื่อยๆ ผ่าน 5 แยกพ่อขุ่น ขับตรงไปทาง อ.แม่จัน อ.แม่สาย ขึ้นสะพานแม่น้ำกก ตอนลงสพานให้เลี้ยวซ้ายไปทางบ้านห้วยขม ไปทาง ต.แม่ยาว ตรงไปเรื่อยๆ ประมาร 2 กม. จะมีป้ายบอกทาง รับรองไม่หลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2014, 05:52:28 AM โดย ฮักล้านนา »
กำเมือง ถ้าคนเมืองบ่อู้แล้วไผจะอู้

*

ออฟไลน์ levelupley

• Newbie
  • *
  • 2
  • 0
  • อาณาจักรล้านนา
    • คาสิโนออนไลน์
Re: วัดห้วยปลากั้ง จ.เชียงราย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 11:38:03 AM »
สวยมากๆเลยนะครับผม